1. นี่มันเว็บอะไรกัน??? ทำความรู้จักคร่าวๆกับ รีวิวบุรี คลิกเลย

ห้าง Co.op Mart @Vietnam

คะแนนเฉลี่ย:
5/5,
คำบรรยาย:
ห้างสรรพสินค้าสินค้าราคาถูกกว่าไทย อยู่ติดตลาดดงบา
แท็ก (Tags) :

แบ่งปันหน้านี้

คุณล่ะ? ให้กี่ดาว เลือกเลย ➜:
/5,
  1. Winny Hextor
    ให้คะแนน:
    5/5,
    (สุดยอด)
    "สินค้าราคาถูก ห้างใหญ่ ใจกลางเมืองเว้"
    ช่วงเวลาที่เดินทาง:
    ตุลาคม 2560
    ข้อเด่น - สะดวกแก่การเดินทางเนื่องจากอยู่ติดกับตลาดดงบา
    - สินค้าราคาถูกกว่าไทยหลากหลายรายการ
    - เครื่องดื่มชนิดต่างๆ ราคาถูกมาก
    - มีผลไม้ และอาหารให้เลือกซื้อเยอะมาก เหมาะแก่การตุนอาหารไว้ทานยามดึก
    ห้างนี้ตั้งอยู่ติดกับตลาดดงบา มีสินค้าให้เลือกซื้อเยอะเหมือนห้างในไทย แต่ราคาของสินค้าจะถูกกว่ามาก เช่น เปปซี่ขวดละ 5,700 ดอง หรือประมาณ 9 บาท
    น้ำเปล่าราคาแค่ขวดละ 3,500 ดอง หรือประมาณ 5 บาท นอกจากนี้ยังมีนมที่เป็นถุงๆ คล้ายๆนมโรงเรียนที่เคยได้กินสมัยอนุบาล ถุงละ 5,800ดอง ประมาณ 8 บาทค่ะ ส่วนแบบถุงใหญ่จะราคา 6,200 ดอง ประมาณ 10 บาท ไอศครีมก็มีค่ะ ข้อด้อยอย่างหนึ่งของเวียดนามคือขนมขบเคี้ยวที่เวียดนามจะมีให้เลือกไม่เยอะเหมือนบ้านเราค่ะ การจะหาขนมกินนี่ยากมาก แนะนำว่าถ้าเจอควรซื้อตุนไว้เลยค่ะ

    นอกจากนี้ก็จะมีโซนพวกเบอเกอรี่ ขนมปังใส่ต่างๆ ราคาค่อนข้างถูกค่ะ เหมาะที่จะซื้อตุนไว้กินเวลาหิวดึกๆ พวกเซ็ตอาหารก็มีขายค่ะ ทั้งแบบที่ต้องเอากลับไปทำเอง และแบบสำเร็จรูป ผักผลไม้ก็มีเยอะและลูกใหญ่มากๆ ผลไม้ที่เป็นแพคก็ราคาถูกค่ะ รสชาติถือว่าโอเคในระดับนึง สตรอเบอร์รี่แพคละประมาน 50 กว่าบาทค่ะ รสชาติออกเปรี้ยวนิดๆ

    หลังจากนั้นก็เดินดูของกินโซนอาหารกระป๋อง ปลากระป๋องเค้ามีหลากหลายแบบมากค่ะ ยิ่งมาม่ายิ่งมีหลายแบบหลายรสชาติแบบในรูปราคาประมาณ 6 บาท เท่าๆกับของไทย และก็จะมีมาม่าแปลกๆ เช่น มาม่าโดเรม่อน ซองละ 9 บาท พวกเราเลยลองซื้อมาชิม 2-3 แบบ ส่วนแบบที่อยู่ขวาสุดที่เห็นเป็นซองสีขาวและน้ำตาลรูปกุ้งนั้น ซองละประมาน 3 บาทค่ะ ที่ราคาถูกเพราะซองที่บรรจุมาม่าเป็นกระดาษค่ะ

    ที่ co op mart พวกเราซื้อขนม น้ำ ของกินเล่นต่างๆรวมแล้ว 68,856 ดอง หรือประมาณ 111 บาทค่ะ ได้ของเยอะมาก เมื่อเทียบกับการเลือกซื้อขนมที่ไทย หลังจากที่ซื้อของแล้วก็ไปนั่งพักเหนื่อยบนชั้น 2 ซึ่งชั้น 2 จะเป็นโซนขายเสื้อผ้าและของใช้ต่างๆค่ะ มีศูนย์อาหาร (Food Court) ให้นั่งพักชิลๆด้วยค่ะ เช่น เซ็ตไอศครีม,ขนมหวาน และเครื่องดื่มต่างๆราคาเพียง 16 บาท แนะนำให้ไปลองค่า

    *ข้อแนะนำ* น้ำดื่มตามร้านอาหารต่างๆอาจจะแพง (ประมาณ 18-35 บาท) และหาซื้อยาก แนะนำให้ซื้อน้ำดื่มยกแพคไปไว้โรงแรมเลยค่ะ เวลาไปเที่ยวก็พกน้ำออกมาจากโรงแรมได้เลย สะดวกขึ้นเยอะเลยค่ะ

    images

    1. nwxsc8md26DPGjdk8dZ-o.jpg
    2. nwxsl8p4sICBdMhoQbV-o.jpg
    3. nwxsq6mbn0wlIWNiCMy-o.jpg
    4. nwxss66xc9cw2qWDozI-o.jpg
    5. nwxsu8itgYTTUSjl9wA-o.jpg
    6. nwxsyghbrOu3xpBHJVf-o.jpg
    7. nwxtfmmd3yRC9VrsR0N-o.jpg
คุณล่ะ? ให้กี่ดาว เลือกเลย ➜:
/5,

แบ่งปันหน้านี้